Ang isang karaniwang alok ay nagtatapos sa lakas, saklaw ng pagpapatakbo, at bilis na "hanggang 7000 mm/s." Samantala, ang isang metal laser marker sa isang pasilidad na nagmamarka ng mga piyesa para sa mga aplikasyon sa sasakyan, electronics, o medikal ay hindi hinuhusgahan kung ito ay "lumilikha ng isang code," kundi sa kung ang code na iyon ay mababasa ng isang verifier pagkatapos ng pagpipinta, pag-galvanize, o pag-isterilisa, at kung ito ay pumasa sa isang customer audit.
Ang tekstong ito ay nagdaragdag sa mga hindi matatagpuan sa mga kard ng produkto: ang mga kinakailangan ng bawat uri ng marka, ang mga pamantayan ng kalidad ng DataMatrix code at mga laki ng modyul ayon sa GS1, ang pagkakasunud-sunod ng pagmamarka at pagproseso, at ang mga pagkakaiba sa pagitan ng mga istasyon na nakatigil, mobile at linya - mga numero na palaging may kaugnayan.
Ang pamantayan ay ang RBZ 2020 fiber marker na may 50W Raycus source, na may presyo para sa proseso. Ang pangkalahatang pamantayan sa pagpili ay inilarawan sa teksto kung paano pumili ng laser marker (sanggunian sa wikang Polish) ; dito ay eksklusibo nating tinatalakay ang metal at pagkakakilanlan.
1. Ano ang minarkahan natin sa metal: talaan ng mga kinakailangan
Ang limang uri ng karakter ay limang gawain para sa iisang ulo ng galvo; magkakaiba ang mga ito sa kung ano ang tumutukoy sa kalidad.
| Ano ang ating minamarkahan? | Karaniwang proseso ng metal | Ano ang tumutukoy sa kalidad | Patlang at bundok | Oras para sa sining |
|---|---|---|---|---|
| Numero ng serye, batch, petsa | annealing (itim nang walang pagkawala) sa hindi kinakalawang na asero at titanium; ukit sa ibabaw sa bakal at aluminyo; pag-aalis ng anode layer | kaibahan; pinakamababang taas ng karakter (RBZ 2020: 0.3 mm) | maliit na larangan; turntable sa tabi ng mga roller | isang bahagi ng isang segundo hanggang ilang segundo |
| DataMatrix / QR | gaya ng nasa itaas, na may kumpletong pagpuno ng modyul | kaibahan, pagkakapareho ng modyul, tahimik na sona; pagsusuri ayon sa ISO/IEC 15415 o ISO/IEC TR 29158 | code + silence zone + mounting tolerance | buong Data Matrix "sa ilalim ng 1 segundo" |
| Logo, mga grapiko | annealing o ukit gamit ang pagpuno ng raster | pagkakapareho ng pagpuno, pag-uulit ng lilim | larangan na may reserba | segundo hanggang minuto |
| Pagtatapos, sukat | manipis na mga linya ng vector, isang daanan | katumpakan sa pagpoposisyon (RBZ 2020: 0.01 mm) | ang buong saklaw sa larangan | maikli, walang palaman |
| Nameplate, CE | teksto at mga pictogram sa anodized aluminum o stainless steel | tibay sa mga kondisyon ng pagpapatakbo ng makina | platong pang-field (RBZ 2020: 200 × 200 mm) | segundo hanggang minuto, depende sa dami |
Ang oras sa huling kolum ay sadyang naglalarawan - depende ito sa lakas, lente, palaman, at materyal; sukatin ito sa pamamagitan ng pagsubok nito sa sarili mong bahagi.
2. Mga pamantayan sa kalidad ng kodigo: ISO/IEC 16022, ISO/IEC 15415 at ISO/IEC TR 29158
Tatlong pamantayang kinakailangan ng customer ang naglalarawan ng tatlong magkakaibang bagay. Tinutukoy ng ISO/IEC 16022 ang simbololohiya ng Data Matrix. Ayon sa GS1 DataMatrix Guideline, tanging ang ECC 200 variant, ang tanging may Reed-Solomon error correction, ang katanggap-tanggap sa mga aplikasyon ng GS1. Ang GS1 DataMatrix ay naiiba sa regular na Data Matrix dahil sa nangungunang karakter na FNC1.
Sinusuri ng ISO/IEC 15415 ang kalidad ng mga nakalimbag na simbolo. Malinaw na sinasabi ng GS1 na "hindi sapat ang ISO/IEC 15415 upang masukat ang kalidad ng mga simbolo ng DPM," ibig sabihin ay ang mga direktang minarkahan sa bahagi. Ginagamit para sa layuning ito ang ISO/IEC TR 29158 (mga alituntunin ng AIM DPM), at ang resulta ay tinatawag na "DPM grade." Ang grado ay numerikal, mula 4.0 (pinakamahusay) hanggang 0.0, na may katumbas na letra na A–F. Ayon sa Axicon, isang tagagawa ng mga verifier, sinusuri ng ISO/IEC 15415 ang walong parameter, at "ang parameter na may pinakamababang grado ang nagiging pangkalahatang grado":
| Parametro (ISO/IEC 15415) | Ano ang sinusukat nito? | Ano ang binabawasan nito kapag minamarkahan gamit ang laser |
|---|---|---|
| I-decode | kung ang simbolo ay na-decode | nasirang disenyo, napakaliit ng modyul kumpara sa batik |
| Kontrast ng simbolo | pagkakaiba sa liwanag ng mga module | mahinang annealing, kulay abong ukit sa aluminyo, mga repleksyon |
| Modulasyon | pagkakapareho ng kaibahan | hindi pantay na pagpuno, pagbabago ng pokus sa kurba |
| Hindi pagkakapareho ng ehe | mga proporsyon ng simbolo | maling pagkakalibrate ng galvo field |
| Hindi pagkakapareho ng grid | paglihis ng grid ng modyul | gaya ng nasa itaas kasama ang mga mounting vibrations |
| Hindi nagamit na pagwawasto ng error | reserbang pagwawasto ng error | anumang bagay na mas mataas; ang mababang halaga ay isang borderline code |
| Pinsala sa nakapirming pattern | pinsala sa mga pattern ng L at orasan | mga sirang baybayin, paglubog ng tubig |
| Paglago ng pag-print | pagtaas o pagbaba ng mga modyul | masyadong malaki ang batik o lakas, natunaw na mga gilid |
Ang resulta ay makatuwiran lamang sa mga kondisyon ng pagsukat. Iniimbak ito ng GS1 bilang grade/aperture/wavelength/angle, hal., "3.0/10/660," at para sa DPM ay nagdadagdag ng mga illumination code (30Q, 45Q, 30T, 30S, 90). Dapat tukuyin ng pamantayan ng aplikasyon ng customer ang minimum na grade; ginagamit ng GS1 ang 1.5 bilang isang halimbawa.
3. Laki ng modyul at laser spot: mga numero mula sa GS1
Ang X-dimension ay ang laki ng isang barcode cell. Ang GS1 ay nagbibigay ng magkakahiwalay na talahanayan para sa direktang pagmamarka; nasa ibaba ang mga minimum, target, at maximum na halaga.
| Aplikasyon (ayon sa GS1 DataMatrix Guideline) | X-dimensyon na minimum / target / max | Kinakailangang kalidad (notasyon ng GS1) | ||||
|---|---|---|---|---|---|---|
| Pangangalagang pangkalusugan, mga nakalimbag na simbolo | 0.254 / 0.380 / 0.495 mm | 1.5/08/660 | ||||
| DPM, mga aparatong hindi medikal | 0.254 / 0.300 / 0.615 mm | 1.5/06/660 | ||||
| DPM-A (Laser, Pag-ukit - Mga Pinagsamang Module), Maliliit na Instrumentong Medikal | 0.100 / 0.200 / 0.300 mm | DPM1.5/04-12/650/(45Q) | 30Q | 30T | 30S | 90) |
| DPM-B (dot peen - mga hindi konektadong modyul) | 0.200 / 0.300 / 0.495 mm | DPM1.5/08-20/650/(45Q) | 30Q | 30T | 30S | 90) |
Dalawang tuntunin mula sa iisang alituntunin: ang isang Quiet Zone na 1X sa bawat isa sa apat na gilid ay mandatory, at sa ibaba ng 1X ang simbolo ay hindi mapapasa sa beripikasyon; ang siwang ng pagsukat ay karaniwang 40-80% ng pinakamataas na X-dimensyon ng aplikasyon.
Paano ito nauugnay sa makina? Ang mga tindahan (A–D) ay nagdedeklara ng pinakamababang lapad ng linya ng hibla mula 10 µm (tindahan C) hanggang 15 µm (tindahan D), hanggang 50 µm (tindahan B). Ang isang 0.100 mm na module mula sa talahanayan ng GS1 ay kumakatawan sa ilang lapad ng linya, habang ang isang 0.300 mm na module ay kumakatawan sa halos isang dosena; ang bawat module ay puno ng ilang magkakadikit na linya, at ang mga katabing module ay nagsasama-sama sa mga tuloy-tuloy na patlang—kaya ang uri A ng GS1, "mga konektadong module," kumpara sa magkakahiwalay na microdot (uri B). Samakatuwid, mas mahalaga kaysa sa "pinakamababang linya" ang pag-uulit: katumpakan sa pagpoposisyon (RBZ 2020: 0.01 mm) at pare-parehong talas sa buong larangan.
Halimbawa, ipagpalagay natin ang isang code na may 16 na hilera at kolum na may module na 0.300 mm: ang simbolo ay 4.8 mm ang haba, at may 1X silence zone sa bawat panig, 5.4 mm ang lapad. Ito ay isang ilustrasyon lamang, hindi isang rekomendasyon; ang laki ng simbolo ay depende sa dami ng data at sa mambabasa.
Ang contrast ay nakadepende sa metal. Ayon sa tagagawa ng makinang pang-ukit, ang pag-ukit sa hubad na aluminyo ay lumilikha ng mga kulay abo, hindi itim, na hindi nakakasagabal sa pag-verify ng 2D code. Sa anodized aluminum, tinatanggal ng beam ang tina sa oxide layer, na nag-iiwan ng maliwanag na marka (ayon sa JPT). Sa stainless steel at titanium, isang itim na marka ang nalilikha sa pamamagitan ng annealing nang walang pagkawala (ayon sa dalawang tagagawa ng laser), gaya ng tinalakay sa teksto tungkol sa kadiliman at lalim ng pag-ukit gamit ang laser sa metal (sanggunian sa wikang Polish) .
4. GS1 at UDI: Kapag Kinakailangan ang Isang Kodigo sa Metal
Para sa mga aparatong medikal, ang pagkakakilanlan ay hindi isang opsyon. Ayon sa UDI Helpdesk ng European Commission (MDR 2017/745, Annex VI, Part C, point 4.10), ang mga magagamit muli na aparato ay dapat magdala ng UDI carrier sa mismong aparato, at kung ang mga ito ay nilinis, dinidisimpekta, isterilisado, o muling pinoproseso sa pagitan ng mga paggamit, ang carrier ay dapat manatiling permanente at nababasa pagkatapos ng bawat naturang proseso. Mga eksepsiyon: kapag ang direktang paglalagay ng label ay makakasagabal sa kaligtasan o pagganap ng aparato o hindi magagawa.
Ang tibay pagkatapos ng muling pagproseso ay isang partikular na pagsubok. Inirerekomenda ng JPT ang steam sterilization sa 134°C bilang isang pagsubok sa pagkakalantad para sa annealed mark. Inilalarawan ng isang industriyal na tagagawa ng laser ang isang mas mahirap na kaso: ang passivation sa nitric acid "sa kasamaang palad ay nag-aalis din ng mga marka ng laser." Ayon sa tagagawa, ang isang madilim na marka na lumalaban sa passivation at autoclave ay maaaring makamit sa 304 at 316 na bakal; ang mas mahirap na mga kaso ay nangangailangan ng mga pinagmumulan ng UV o picosecond. Inirerekomenda ng tagagawa ang isang on-machine passivation test.
Bukod sa medisina, ang mga kinakailangan ay idinidikta ng pamantayan ng aplikasyon ng kliyente - hilingin ito bago ang pagsusulit, dahil ang pagpili ng modyul, proseso, at tagapagpatunay ay nakasalalay dito.
5. Kakayahang mabasa pagkatapos ng pagproseso: pagkakasunud-sunod ng mga operasyon
Ang pinakakaraniwang dahilan ng mga hindi mabasang code ay wala sa makina, kundi sa ruta: ang markang ginawa bago ang operasyon na sumasakop o nag-aalis nito ay nawawala.
| Operasyon ng post-marking | Markahan bago o pagkatapos | Bakit (kasama ang pagpapatungkol) |
|---|---|---|
| Pagpipinta, patong na pulbos | pagkatapos — ang ablation ng patong ay nagbibigay ng contrast; bago — malalim na ukit lamang | Ayon sa tagagawa ng makina, ang karaniwang ukit ay 10–50 µm; tinatakpan ng patong ang marka ng plato |
| Galvanizing, plating | pagkatapos, bilang ablation ng patong (ang mga plated metal ay nagbibigay ng mataas na contrast); bago - malalim na ukit lamang | Ayon sa tagagawa ng laser, ang dot peen mark ay "nakakayanan ang mga proseso ng post-plating" dahil ito ay malalim; ang laser ay dapat na nakaukit nang pantay. Paalala: inilalantad ng zinc ablation ang bakal sa code field at lokal na inaalis ang proteksyon laban sa kalawang—para sa mga bahaging nalantad sa kalawang, beripikahin ito sa pamamagitan ng isang pagsubok. |
| Paggiling, shot-blasting, pagpapakintab | pagkatapos | tinatanggal nila ang pang-itaas na patong kung saan nakalagay ang mga annealing at engraving plate |
| Paggamot sa init | pagkatapos; pagsusuri sa annealing sa natapos na istraktura | ang kulay ng annealing ay depende sa oxide layer (ayon sa JPT) |
| Hindi kinakalawang na asero na pasibasyon | ang mga parameter ng parehong proseso ay dapat piliin nang magkasama; mandatoryong pagsubok | Ayon sa tagagawa ng laser, ang passivation pagkatapos ng annealing ay "may posibilidad na masira ang marka" |
| Paghuhugas, isterilisasyon, pagtatrabaho sa mga likido | pagpapainit nang walang pagkawala | ayon sa JPT, ang panganib ng crevice corrosion pagkatapos ng annealing ay napakababa, pagkatapos ng ukit ay mataas ito. |
Panuntunan: markahan ang code sa huling ibabaw na gagamitin ang bahagi. Kung kailangang may marka mula sa unang operasyon, pumili ng ukit na mas malalim kaysa sa aalisin ng mga susunod na operasyon, at isaalang-alang ang oras, habang lumilipas ang mga gastos sa lalim.
6. Nakatigil, portable o naka-line
Ang tatlong uri ng istasyon ay hindi nagkakaiba sa kalidad ng karatula, kundi sa kung ano ang kailangang ilaan sa paligid ng ulo.
| Uri ng posisyon | Mga Halimbawa | Para saan? | Ano ang kailangang ibigay |
|---|---|---|---|
| Stationery na may haligi at mesa | RBZ 2020 (M6 raster table, foot switch, 50 kg); 20 W fiber (shop B); 30 W Raycus fiber 150×150 mm (shop C) | serye sa mesa, mga aparato para sa ilang piraso | isang mounting device, isang stay, isang housing o isang Class 4 stand na may goggles |
| Madadala | fiber 20 W (nakaimbak sa B at C; pinapagana rin ng baterya sa B); mobile (nakaimbak sa A, 6.8 kg ayon sa card) | mga elementong hindi kakasya sa ilalim ng haligi: mga frame, tangke, mga makina ng kostumer | matatag na aplikasyon, dahil ang talas at ang code grid ay nakadepende sa posisyon ng ulo; beripikasyon pagkatapos ng bawat aplikasyon |
| Inline | pagmamarka habang ginagamit (sa deskripsyon na RBZ 1515UV, mga pinagmumulan ng UV para sa mga plastik; para sa metal, magtanong tungkol sa fiber na may encoder input); mga sistemang may CCD camera at belt feeder (50 W sa shop C; shop A) | bawat piraso sa conveyor, maliliit na bahagi | mga signal ng pagsisimula/paghinto at datos mula sa master system, encoder, post-station verifier |
Mga netong presyo sa listahan (hanggang Oktubre 2026): stationary mula PLN 8,500 (tindahan B, 20 W) at PLN 9,900 (tindahan C, 30 W), portable mula PLN 7,800.00 (tindahan C, 20 W) hanggang PLN 14,634.15 (tindahan B, 20 W na baterya), mga sistemang may feeder at CCD camera na PLN 40,000.00 bawat isa (tindahan C at A), RBZ 2020 — presyo para sa proseso; idineklara ng tindahan A ang pagpapaupa "mula PLN 250/buwan" para sa isang portable 30 W (deklarasyon ng tindahan, hindi isang alok na financing), at ang buong talahanayan ayon sa lakas ay pinagsama-sama sa teksto sa pagpili ng isang laser marker (sanggunian sa wikang Polish) .
Ang bilis ay isang argumento para sa inline laser: ayon sa tagagawa ng pagmamarka, minamarkahan ng fiber marking machine ang buong Data Matrix sa loob ng wala pang 1 segundo, habang ang microdot (dot peen) ay nangangailangan ng 3-8 segundo bawat marka. Ang paglihis ng manu-manong inilapat na ulo mula sa perpendicularity ay lumalabag sa mga parameter ng axial at grid non-uniformity mula sa Seksyon 2.
7. Lakas at Pinagmulan: Ano ang Sapat para sa mga Kodigo at Ano ang Sapat para sa Malalim na Pag-ukit
Para sa mga numero, kodigo, at logo sa bakal at aluminyo, sapat na ang hibla sa anumang uri ng kuryente na inaalok sa mga tindahan; ayon sa GS1, ang mga DPM laser ay "karaniwang 10-100 W." Binibili ng kuryente ang oras para sa mga pagpuno at lalim para sa pag-ukit; hindi nito, sa ganang sarili, napapabuti ang code grading.
RBZ 2020 bilang sanggunian: Raycus 50 W source, 200 × 200 mm field, bilis ng pagpapatakbo hanggang 7000 mm/s, katumpakan na 0.01 mm, minimum na karakter na 0.3 mm, EZCAD controller, air cooling, opsyonal na rotary axis. Inililista ng tagagawa ang mga aplikasyon: barcode, QR code, serial number, logo sa mga metal at piling plastik, mga nameplate. Ang 50 W ay nagbibigay ng kapasidad para sa pag-alis ng patong at pag-ukit nang maraming beses nang hindi pinapahaba ang pagtakbo.
Kailan hindi sapat ang fiber na may Q-switch? Kapag ang customer ay nangangailangan ng itim na marka sa matingkad na anodized aluminum o mga kulay na maaaring ulitin sa stainless steel at titanium, ayon sa mga tagagawa ng pagmamarka, ito ang sakop ng MOPA na may adjustable pulse length. Kapag ang metal ay lubos na sumasalamin (tanso, pilak, ginto), iminumungkahi ng tagagawa ng pagmamarka ang UV bilang isang opsyon, na binabanggit na ang fiber ay karaniwang mas mabilis.
Laser ba ang pinakamahusay na paraan para sa microdot, print o label - kasama sa teksto ang paghahambing ng mga pamamaraan tungkol sa permanenteng pagmamarka ng mga bahagi (sanggunian sa wikang Polish) .
8. Istasyon: klase ng beripikasyon, mambabasa, pagkuha at laser
Ang isang verifier ay hindi isang mambabasa. Ang isang mambabasa ay tumutugon ng "nabasa" o "hindi nabasa"; ang verifier ay sumusukat ng walong parameter sa isang partikular na aperture, wavelength, at anggulo ng illumination at nag-iisyu ng rating. Ang isang code na binabasa ng isang mambabasa sa shop floor ay maaaring makatanggap ng rating na mas mababa sa threshold ng customer; kung nagmamarka ka ayon sa pamantayan ng customer, ang verifier ay bahagi ng istasyon.
Kinakailangan din ang pagkuha para sa metal, dahil ang alikabok at mga oksido mula sa annealing at pag-ukit ay dumidikit sa lente. Ang klase ng laser ay naaangkop sa buong istasyon: ang isang bukas na ulo ng galvo ay isang Class 4 na laser, habang ang isang nakapaloob na makina ay maaaring Class 1 ayon sa Central Institute for Labor Protection and National Research Institute (CIOP-PIB). Ang pagpili ng enclosure, salamin, at pagkuha ay inilarawan sa teksto sa pagpili ng isang makinang pangmarka. Makakahanap ka ng isang pangkalahatang-ideya ng mga makina sa kategorya ng pagmamarka ng Roboteus laser ; para sa isang quote ng RBZ 2020, mangyaring ibigay ang materyal, nilalaman ng pagmamarka, laki ng batch, at pamantayan ng kalidad ng code.
Mga Madalas Itanong
Aling metal laser marker ang angkop para sa mga DataMatrix code?
Ang 1064 nm fiber sa anumang klase ng kuryente mula sa mga tindahan sa Poland (20 W, 30 W, 50 W) ay gagawa ng DataMatrix code sa bakal at aluminyo. Ang pagsusuri ng code ay natutukoy ng module na napili para sa laki ng spot, fill power, 1X quiet zone, at surface area, hindi watts. Ang isang pagsubok sa iyong bahagi at pagsukat gamit ang isang verifier ay mas tiyak kaysa sa isang datasheet.
Mamarkahan ba ng laser marking ang aluminyo at tanso?
Halimbawa, ang aluminyo: ang hubad na aluminyo ay lumilikha ng mga kulay abo, habang ang anodized na aluminyo ay lumilikha ng matingkad na marka pagkatapos matanggal ang tina sa oxide layer (ayon sa JPT). Ang tanso ay lubos na sumasalamin, ngunit inililista ng tagagawa ng laser ang tanso, bronse, at pilak sa mga metal para sa hibla, at inilalarawan ng nagtitinda ng laser ang direktang pag-ukit ng hindi pinahiran na tanso; iminumungkahi ng tagagawa ng pagmamarka ang UV bilang isang alternatibo, na binabanggit na ang hibla ay karaniwang mas mabilis.
Ano ang kapangyarihan ng isang makinang pangmarka ng hindi kinakalawang na asero?
Para sa mga annealed na numero at code (itim na walang pagkawala), sapat na ang mga klase ng 20-30 W; ang 50 W, tulad ng sa RBZ 2020, ay nagbibigay ng espasyo para sa pagpuno at pag-ukit. Ang mga kulay at paulit-ulit na itim na may adjustable pulse ay tinatawag na MOPA; para sa post-marking passivation, ang mga parameter ng parehong proseso ay pinipili nang magkasama (Seksyon 5).
Sapat na ba ang isang portable marking machine para sa pagmamarka ng DataMatrix?
Para sa malalaking bahagi, oo, ngunit ang bawat code mula sa manu-manong aplikasyon ay nangangailangan ng beripikasyon, dahil ang pagkiling ng ulo ay nagpapabago sa grid ng module. Sa mga katalogo (net, noong Oktubre 2026), ang isang tindahan ay nagpepresyo ng portable 20W mula PLN 7,800.00, ang isa pa ay mula PLN 12,000, at ang pangatlo ay naglilista ng portable 20W sa PLN 13,000. Para sa tabletop at line production, mas mainam ang isang nakatigil na makina na may fixture o isang sistema na may feeder.
Mga Pinagmumulan
- https://roboteus.com/pl/maszyny/znakowarki-laserowe/znakowarka-fiber-rbz-2020/ — Mga parametro at aplikasyon ng RBZ 2020
- https://roboteus.com/pl/maszyny/znakowarki-laserowe/rbz1515uv/ — pagmamarka agad sa deskripsyon ng RBZ 1515UV
- https://ref.gs1.org/guidelines/datamatrix/ — Gabay sa GS1 DataMatrix: ECC 200, FNC1, mga talahanayan ng X-dimensyon para sa pangangalagang pangkalusugan at DPM, 1X tahimik na sona, 40–80% na siwang, talaan ng pagsusuri, ISO/IEC 15415 vs. ISO/IEC TR 29158, lakas ng laser ng DPM 10–100 W
- https://axicon.com/2d-barcode-verification - walong parametro ng ISO/IEC 15415, pinakamababang tuntunin ng iskor, format ng pagtatala ng resulta
- https://webgate.ec.europa.eu/udi-helpdesk/en/udi-carrier/direct-marking.html — UDI sa mga magagamit muli na aparato (MDR 2017/745, Annex VI, Bahagi C, punto 4.10)
- https://jpt-laser.com/applications/laser-annealing-marking/ — annealed oxide, kalawang sa siwang, isterilisasyon gamit ang singaw 134 °C
- https://jpt-laser.com/learn/laser-engraving-anodized-aluminum/ - Maliwanag na marka sa anodized aluminum
- https://www.ciop.pl/CIOPPortalWAR/file/99433/Ochrona_przed_promieniowaniem_laserowym_MatInf_M.Okrasa_I.PN.06.pdf — mga klase ayon sa PN-EN 60825-1:2014-11, salamin PN-EN 207:2017, halimbawa OD ≈ 5
Tala ng editoryal
Ang mga presyong nakalista sa teksto ay mula sa mga website ng retailer noong Oktubre 2026 at maaaring magbago. Bago magdesisyon, pakisuri ang kasalukuyang alok at configuration. Ang mga laki ng module at mga limitasyon sa kalidad ng code ay hango sa mga alituntunin ng 2018 GS1 at maaaring ma-update sa mga susunod na edisyon. Ang pamantayan ng aplikasyon ng customer ay may bisa. Ang mga parameter ng pagmamarka ay nakadepende sa makina, lente, at materyal, at hindi pinapalitan ng teksto ang mga tagubilin ng tagagawa o mga regulasyon sa kalusugan at kaligtasan sa trabaho para sa pagtatrabaho sa mga laser, lalo na ang Class 4.

